Jump to content

- - - - -

อยากทราบ เพื่อนพี่ ชาว PG4u ทำงาน/อาชีพ อะไรกันบ้าง

• Please log in to reply
331 replies to this topic

#51 Rin406

Rin406

สมาชิกใหม่

• 13 โพสต์:
  • จังหวัด:วงศ์สว่าง 11 บางซื่อ กทม.
  • Interests:รถยนต์
    กีฟา ( Bowling / tennis)
    ท่องเที่ยว (ในประเทศ)

โพสต์เมื่อ 29 December 2008 - 09:40 น.

ผมก็ลูกจ้างเค้าอะครับ ดูแลธุกิจ เคมีภัณท์ นำเข้า - ส่งออก ในเครือของ Toyota

ปี 52 เป็นปีแรกที่ แผนธุรกิจ ทำได้แค่ รักษา volume ให้ คงที่ ไม่สามารถเพิ่มได้ ตามปกติ คงเหนื่อยกันละครับ ก็คงเน้น การ ประหยัดค่าใช้จ่าย ทั้งใน ครอบครัว และที่ทำงาน

เอาใจช่วย ให้ผ่าน ช่วง เวลานี้กันไปให้ได้ ครับ .....กำลังใจให้กัน

สวัสดีปีใหม่ ...และพบกัน ใน วันที่ 17 มค. 52 ค้าฟฟ

#52 Thod

Thod

สมาชิกใหม่

• 1 โพสต์:

โพสต์เมื่อ 29 December 2008 - 09:45 น.

ผมพนักงานบริษัทเล็กๆ ทำเกี่ยวกับด้าน ออกแบบเว็ปไซต์ กราฟฟิกต่างๆ ครับ

#53 เอ้ อุ่นทิพย์

เอ้ อุ่นทิพย์

สมาชิกสามัญ

• 84 โพสต์:
  • จังหวัด:แปดริ้ว(ฉะเชิงเทรา)-กรุงเทพฯ
  • Interests:"รักนายหลวง ห่วงลูกหลาน ช่วยกันต้านยาเสพติด"

โพสต์เมื่อ 29 December 2008 - 09:46 น.

งานหลัก - ช่างฯออกแบบข่ายสายตอนนอกโครงข่ายโทรศัพท์และอินเตอร์เน็ต
Technician Out Side Plant Design -----> Triple T Broadband ----->Maxnet
งานรอง - ยังหาไม่เจอ อิ อิ

#54 Sorn

Sorn

สมาชิกใหม่

• 4 โพสต์:
  • จังหวัด:คลอง 4 ลำลูกกา Discovery Balika
  • Interests:ต้นไม้, กล้วยไม้, แสตมป์

โพสต์เมื่อ 29 December 2008 - 09:48 น.

ลูกจ้างบริษัทโฆษณาแห่งหนึ่ง

หน้าที่หลักวางแผนสื่อโฆษณา การนำงบโฆษณาของลูกค้ามาใช้ให้หมดครับ

อาจได้มีโอกาสร่วมงานกับพี่วัช นะครับ

#55 mrtepp

mrtepp

สมาชิกใหม่

• 4 โพสต์:

โพสต์เมื่อ 29 December 2008 - 09:56 น.

อาชีพหลัก ซักผ้า ทำกับข้าว

อาชีพรอง ควบคุมการผลิต ท่อทองแดง (คอทองแดงอีกต่างหาก)

#56 NOKY

NOKY

สมาชิกสามัญ

• 63 โพสต์:
  • จังหวัด:อยู่ทั่วไทย ไปทั่วทิศ ทุกหมู่บ้าน ตำบล อบต. อบจ.
  • Interests:รถไฟ เรือเมล์ ลิเก ตำรวจ ศาลา นารี วิถี คงคา ปืนผา หน้าไม้

โพสต์เมื่อ 29 December 2008 - 10:01 น.

อาชีพหลัก นั่งดูเวป PG4U ฯลฯ ไปวันๆ
อาชีพรอง System Architect

#57 Jack RB.548

Jack RB.548

สมาชิกใหม่

• 8 โพสต์:
  • จังหวัด:วัชรพล BKK

โพสต์เมื่อ 29 December 2008 - 10:02 น.

อาชีพหลัก รับราชการทหาร
อาชีพรอง เดินทางทั่วไทยด้วย เปอโยต์คู่ใจ หรือไปพร้อมกับ BELL412 EP
งานอดิเรก เป็นสมาชิกและร่วมกิจกรรมของชมรมเปอโยต์ฟอร์ยู แห่งประเทศไทย

#58 com432

com432

สมาชิกใหม่

• 5 โพสต์:
  • จังหวัด:รามอินทรา กม.7
  • Interests:ชอบรถยุโรปครับ<br />ชอบในความปลอดภัย

โพสต์เมื่อ 29 December 2008 - 10:13 น.

อาชีพรองอาจารย์สอนคอมพิวเตอร์ครับ ซ่อมประกอบ autocad solidwork vb
อาชีพเสริมสอนกวดวิชาคณิต
อาชีพหลักเลี้ยงลูกครับ

#59 Baraki

Baraki

สมาชิกใหม่

• 1 โพสต์:

โพสต์เมื่อ 29 December 2008 - 10:14 น.

ทำงานบริษัทครับ เป็นลูกจ้างเขา อยู่เครือเจริญโภคภัณฑ์ครับ (มีชาวสิงห์PGหลายคันนะครับ....หุหุหุ..)

#60 suwichai95

suwichai95

สมาชิกใหม่

• 20 โพสต์:
  • จังหวัด:ท่าพระ,บางกอกใหญ่

โพสต์เมื่อ 29 December 2008 - 10:25 น.

ทนาย

#61 DewBerry

DewBerry

สมาชิกใหม่

• 11 โพสต์:
  • จังหวัด:Samsen Station

โพสต์เมื่อ 29 December 2008 - 10:50 น.

รับราชการ..
อนาคต......จะขายก๋วยเตี๋ยวครับ....

ขาย "ก๋วยเตี๋ยวขี้เมา" :20:

#62 wAe-sALi

wAe-sALi

สมาชิกใหม่

• 32 โพสต์:
  • จังหวัด:pHaisAli

โพสต์เมื่อ 29 December 2008 - 10:57 น.

ราชการครับ

#63 BOYD

BOYD

สมาชิกสามัญ

• 64 โพสต์:

โพสต์เมื่อ 29 December 2008 - 11:04 น.

อาชืพหลักจริงๆ...สถาปนิก มัณฑนากร รับเหมาก่อสร้าง/ตกแต่งภายใน Project Management...ฯลฯ
อาชืพรองจริงๆ....เอาเงินที่ได้จากอาชีพหลักไปซ่อมรถ...

ช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยดีนะครับ งานเริ่มชลอหรือโครงการต่างๆเริ่มมีวี่แววไม่ดีแล้ว...ยังงัยก็ไทยช่วยไทยนะครับ ช่วยกันพยุง พากันให้ผ่านพ้นวิกฤตินี้ไปให้ได้...มีอะไรให้รับใช้บอกได้นะครับ...
สวัสดีปีใหม่ 2552 ล่วงหน้านะคร๊าบ...

แก้ไขโดย boyd: 29 December 2008 - 11:05 น.

#64 (: เปี๊ยก :)

(: เปี๊ยก :)

สมาชิกใหม่

• 21 โพสต์:
  • จังหวัด:บางกะปิ กทม.

โพสต์เมื่อ 29 December 2008 - 11:07 น.

งานหลัก : ลูกจ้างบริษัทครับ ดูแลงานด้าน HR

งานเสริมของครอบครัว : Broker ประกันภัยรถยนต์

งานเสริมของครอบครัว : Broker อสังหาริมทรัพย์ รับฝากขาย จำนอง ขายฝาก

แก้ไขโดย (: เปี๊ยก :): 24 April 2013 - 08:50 น.

#65 BlueShip

BlueShip

สมาชิกใหม่

• 1 โพสต์:
  • จังหวัด:สนามบินน้ำ นนทบุรี

โพสต์เมื่อ 29 December 2008 - 11:12 น.

อาชีพรอง ------ ทำงานเดือนละ 2 วัน วันที่ 1 กับวันที่ 16 ของทุกเดือน

^
เดินหวยเหรอครับเนี่ย 555

ผมอาชีพหลัก ดูระบบ network + wifi ครับ
ว่างๆก็รับจ๊อบเขียนโปรแกรม

• Guests

โพสต์เมื่อ 29 December 2008 - 11:16 น.

ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับที่ได้มีโอกาศได้รู้จักพี่ๆน้องๆชาว pg4u ที่ทำงานหลากหลายอาชีพแต่นั้นมันไม่สำคัญเท่ากับความจริงใจครับ....
ส่วนผมทำงานเป็นพนักงานรัฐวิสาหกิจในสังกัดของกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร (TOT Public Company Limited)เหมือนคนข้างบน
งานที่รับผิดชอบก็จะเน้นสำรวจออกแบบเขียบแบบ cable civil.....

#67 สุรเชษฐ์

สุรเชษฐ์

สมาชิกใหม่

• 17 โพสต์:
  • จังหวัด:สุพรรณบุรี

โพสต์เมื่อ 29 December 2008 - 11:25 น.

อาชีพหลัก
ครูคอมพิวเตอร์ แผนกธุรกิจเกษตร
วิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีสุพรรณบุรี
อ.ด่านช้าง จ.สุพรรณบุรี

อยู่วิทยาลัยเกษตรฯ แต่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเกษตร หากมีปัญหาอยากปรึกษาฏ้ยินดีจะนำคำถามไปถามกับผู้รู้ให้ครับ

อาชีพเสริม เกษตรกร(มันสำปะหลัง 1 ไร่ อิอิ ภูมิใจมากกกกกก)

#68 i_noon

i_noon

สมาชิกใหม่

• 18 โพสต์:
  • จังหวัด:InYourHeart
  • Interests:เรื่องชาวบ้าน...เรื่องคนอื่น...และเรื่องผู้ชาย อิอิ

โพสต์เมื่อ 29 December 2008 - 11:35 น.

พนักงาน...การท่าอากาศยานไทย จำกัด (มหาชน) สนามบินสุวรรณภูมิ

คุณนุ อยู่ฝ่ายไหนเหรอคะ นุ่นไปบ่อย เจอจะได้ทักทาย แต่นุ่นรู้จักแต่ฝ่าย IT นะคะ

#69 กก 89 เบตง

กก 89 เบตง

สมาชิกใหม่

• 19 โพสต์:
  • จังหวัด:xxx ลาดพร้าว 132 ถ.ลาดพร้าว แขวงคลองจั่น เขตบางกะปิ กรุงเทพ

โพสต์เมื่อ 29 December 2008 - 11:45 น.

อาชีพหลัก รับจ้างเมาทั่วราชอาณาจักร
อาชีพรอง พนักงานบริษัทขยายโครงข่ายโทรศัพย์มือถือ อินเทอเน็ต

#70 BLUE 4003 CM

BLUE 4003 CM

สมาชิกใหม่

• 1 โพสต์:
  • จังหวัด:เชียงใหม่

โพสต์เมื่อ 29 December 2008 - 12:08 น.

ทนายความ ครับ

#71 hin

hin

สมาชิกใหม่

• 1 โพสต์:

โพสต์เมื่อ 29 December 2008 - 12:15 น.

ค้าขายครับ......

#72 Moshi

Moshi

สมาชิกใหม่

• 4 โพสต์:
  • จังหวัด:Rangsit

โพสต์เมื่อ 29 December 2008 - 12:31 น.

อ้าว คุณเฮงทำงานอยู่บริษัทหลักทรัพย์ฟินันซ่าหรอ บริษัทที่แฟนผมทำงานอยู่ ( UTAC กะ Sanmina-SCI) ก็ทำหลักทรัพย์กับที่นี้ครับ

PS แต่ปีที่แล้วผลประกอบการไม่ค่อยดีเลยอ่ะครับ พนักงานบ่นกันใหญ่เลย...เดือดร้อนถึง พวก Director ทั้งหลาย.....

#73 สิงห์อีสาน

สิงห์อีสาน

สมาชิกใหม่

• 10 โพสต์:
  • จังหวัด:ตะวันออกเฉียงเหนือ

โพสต์เมื่อ 29 December 2008 - 13:04 น.

ทำสวนยางและ จนท.การตลาดสินเชื่อเช่าซื้อรถยนต์จ้า

#74 pepsi

pepsi

สมาชิกใหม่

• 5 โพสต์:

โพสต์เมื่อ 29 December 2008 - 16:55 น.

ลูกจ้างบริษัทครับ อยากเป็นเถ้าแก่กับเค้าบ้าง

#75 R-Tee

R-Tee

สมาชิกใหม่

• 17 โพสต์:
  • จังหวัด:รามอินทรา-ฉะเชิงเทรา

โพสต์เมื่อ 29 December 2008 - 17:19 น.

"ขายฝัน ใครอยากมีโปรเจคด้าน IT เน้นขายภาครัฐ"
พี่นุ่น เข้าทางพอดีเลย ผมมีโปรเจคทางด้าน IT ทำค้างไว้ วันไหนเจอพี่นุ่นจะเล่าให้ฟัง

ส่วนตัวกระพ้ม อาชีพหลัก เป็นพ่อศรีเรือนเฝ้าบ้าน (แฮ่ ๆ แบบว่าตอนนี้ว่างงานประจำ)
อาชีพเสริม เป็น Broker สรรหาทุกสรรพสิ่งตามความต้องการของลูกค้า + ขายยางรถยนต์

แก้ไขโดย R-Tee: 29 December 2008 - 17:21 น.