Jump to content

* * * * * 1 votes

9/5/2017 เว็บกลับมาใช้งานได้ปกติแล้วนะครับ

• Please log in to reply
6 replies to this topic

#1 Webmaster

Webmaster

Webmaster

• Admin
  • 145 โพสต์:

โพสต์เมื่อ 09 May 2017 - 21:12 น.

ต้องขออภัยสมาชิกด้วยนะครับ รายละเอียดเรื่องราวคร่าวๆคือ

• ผมเองในฐานะ Webmaster และเจ้าของตัวจริงที่จดโดเมน Peugeot4you ไว้
  • ถูกต้องตามกฏหมาย ในช่วง 2-3 ปีที่ผ่านมาผมได้แจ้งยุติบทบาท Webmaster ไป
  • ล่าสุดช่วงเดือนกันยายน 2016 ผมก็ได้ขอถอนตัวออกไปไม่ได้ยุ่งเกี่ยวกับเว็บอีกเลย
  • แต่ปีที่ผ่านมาเจตนารมย์ของเว็บเริ่มเปลี่ยนไป ไม่เหมือนเดิมจากที่ตั้งมาตอนแรก
  • ซึ่งล่าสุดเว็บบอร์ดเกิดรวนเพราะขาดการอัพเดท หมวดหมู่และส่วนขยายของเว็บบางตัว Expire ไป
  • และก็มีสมาชิกหลายคน Line และโทรมาถามว่าจะเข้าไปแก้ไขอะไรได้บ้างหรือไม่
  • ซึ่งผมได้เข้ามาตรวจสอบพบว่า Security Patch เก่าไม่อัพเดท และมี 2 user ที่ไม่รู้จักเข้าไปใช้สิทธิ์ co admin
  • ในเมื่อเป็นแบบนี้ผมก็จะขอกลับมาดำเนินการจัดการเว็บให้เป็นเหมือนช่วงแรกดีกว่า
  • กฏ-กติกาต่างๆอาจจะทำการปรับปรุงใหม่ อู่และพ่อค้าให้ใช้กติกาในแยกแต่ละหมวดขายของ
  • ส่วนผู้ที่ต้องการลง banner ที่หน้าเว็บให้ติดต่อผมเท่านั้นทาง Line = bomusic นะครับ
  • โดยเว็บตอนนี้จะมีผมทำหน้าที่ admin คนเดียวเท่านั้น ใครมา drama ผมจะ ban user ออกไป
  • (ถ้ามีโพสต์ใดๆที่เข้าข่ายหมิ่นประมาท ก็เตรียมรับหมายจาก พ.ร.บ.คอมพ์ได้เลย)
  • ทั้งนี้เมื่อแก้ไขเรียบร้อยสมาชิกก็สามารถเข้ามาใช้งานเว็บ สอบถามและพูดคุยกันได้ตามปกติครับ
  • ชื่อเว็บหลังอัพเดทคือ Peugeot4You Thailand โดยจะไม่มี Club หรือคำว่าชมรมอีกต่อไป

Webmaster

...........................................................................................................

สำหรับโดเมนที่จด สามารถตรวจสอบได้ตามนี้ครับ หรือที่ไหนก็ได้ที่ให้ตรวจ

https://www.porar.co...name-whois.html

โดยได้ทำการจดไว้ถึงเดือนสิงหาคม 2019 ยาวไป ชำระเงินไปเรียบร้อย

และเงินที่ชำระค่า Host กับโดเมนไปนั้นคือเงินชมรมเดิมนะครับ ไม่ใช่เงินส่วนตัวใครทั้งสิ้น

Attached Files

• ไฟล์แนบ  ScreenShot00227.jpg   102.13kb   6 จำนวนการดาวน์โหลดไฟล์นี้

#2 8ช-xxxx

8ช-xxxx

Guru of Peugeot

• 1123 โพสต์:

โพสต์เมื่อ 09 May 2017 - 21:36 น.

ขอบคุณมากๆ ครับ พี่

#3 oleang

oleang

สมาชิกใหม่

• 36 โพสต์:
  • จังหวัด:คลองสาม คลองหลวง

โพสต์เมื่อ 09 May 2017 - 22:57 น.

:thumbsup:

#4 Moolek205

Moolek205

ขาประจำ

• 180 โพสต์:
  • จังหวัด:นครหริภุญชัย

โพสต์เมื่อ 10 May 2017 - 08:46 น.

:pg1: ยินดีต้อนรับครับ

#5 ton1

ton1

สมาชิกสามัญ

• 86 โพสต์:
  • จังหวัด:คลองตัน กทม.

โพสต์เมื่อ 10 May 2017 - 11:38 น.

Ok

#6 Webmaster

Webmaster

Webmaster

• Admin
  • 145 โพสต์:

โพสต์เมื่อ 11 May 2017 - 17:45 น.

ทำการ Null ใหม่ซะ เอาให้ไม่มีหมดอายุ ยาวไป.....

ไฟล์แนบ  ScreenShot00234.jpg   55.93kb   3 จำนวนการดาวน์โหลดไฟล์นี้

#7 jod_ryhp

jod_ryhp

สมาชิกสามัญ

• 85 โพสต์:
  • จังหวัด:RAYONG HOSPITAL

โพสต์เมื่อ 11 May 2017 - 19:48 น.

ขอบพระคุณครับ